Tarafa wapo watumishi 3. Sehemu na vitengo
kwa mujibu wa muundo ni kama ifuatavyo:

i. Mipango na Uratibu

ii. Huduma za Jamii

iii. Uchumi na Uzalishajimali

iv. Miundombinu

v. Menejimenti ya Serikali za Mitaa

vi. Utawala na Raslimali Watu

vii. Hospitali ya Mkoa

viii. Vitengo vya Uhasibu, Ukaguzi wa ndani
na Ugavi.

Kielelezo cha muundo wa Sekretarieti ya
Mkoa ni kama inavyoonekana katika mchoro
ufuatao:

MUUNDO WA SEKRETARIETI YA MKOA
(Ulipitishwa na Rais tarehe 13 Agosti,
2007)

KITENGO CHA KITENGO CHA KITENGO CHA
UHASIBU UKAGUZI WA NDANI MENEJIMENTI YA
UGAVI

MHASIBU WA MKAGUZI WA AFISA UGAVI MKUU
MKOA NDANI WA MKOA

[ I

SEHEMU YA SEHEMU YA

MIPANGO NA HUDUMA ZA JAMII
URATIBU

Ya
TAA

KATIBU TAWALA KATIBU TAWALA KATIBU KATIBU KATIBU TAWALA
MSAIDIZI MSAIDIZI TAWALA TAWALA MSAIDIZI
MSAIDIZI MSAIDIZI

5.0 CHANGAMOTO ZINAZOUKABILI MKOA

Eneo la katikati ya Jiji la Dar es Salaam

Mkoa unakabiliana na changamoto nyingi
kutokana na kuwa kitovu cha shughuli za
biashara na utawala nchini. Idadi kubwa
ya watu wanaokadiriwa kufikia milioni nne
inapelekea kuhitaji huduma nyingi na nzuri
za Elimu, Afya, Maji safi na Taka, Makazi,
Masoko, Chakula, Usafi, Ulinzi na Usalama
pamoja na miundombinu ya Barabara, Usafiri
na Usafirishaji. Mkoa umekuwa ukishirikiana
na Halmashauri ya Jiji na Manispaa za Ilala,
Kinondoni na Temeke, vyombo vya dola
pamoja na wadau mbalimbali ikiwemo Sekta
binafsi katika utoaji wa huduma kwa wakazi
wake. Tatizo kubwa ni uhaba wa raslimali fedha
za kutosheleza kutoa huduma kwa matarajio
ya jamii kwa kuwa chanzo kikuu ni serikali.
Jitihada kadhaa zinaendelea kufanyika kupitia
Mipango na Bajeti ya kila mwaka ili kuboresha
huduma za jamii na utawala bora. Aidha,
mkoa unakaribisha wadau hususani Sekta
binafsi, mashirika yasiyo ya kiserikali na ya
kimataifa ili kushirikiana kuboresha huduma
mbalimbali kwa jamii. Huduma zitolewazo na
Ofisi ya Mkuu wa Mkoa ni kama zilivyoelezwa
kwenye taarifa mbalimbali pamoja na vitabu
vya Mpango Mkakati na Mkataba wa Huduma
kwa Mteja

Kwa mawasiliano zaidi wasiliana nasi kwa
anuani zifuatazo:

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

S.L.P. 5429, Dar es Salaam
Simu: +255 22 2203156
Fax: +25522 2203158

Barua Pepe: ras@dsm.go.tz
Tovuti: www.dsm.go.tz

JAMHURI YA MUUNGANO WA
TANZANIA

OFISI YA MKUU WA MKOA
DAR ES SALAAM

Mhe. William Lukuvi (Mb)
Mkuu wa Mkoa
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Katibu Tawala wa Mkoa




1.0 USULI

Mkoa wa Dar es Salaam ulianzishwa mwaka
1973. Mkoa una jumla ya Wilaya tatu ambazo
ni Ilala, Kinondoni na Temeke, Tarafa 10, Kata
93 na Mitaa 448. Mkoa umegawanyika katika
Mamlaka 4 za Serikali za Mitaa ambazo ni
Halmashauri ya Jiji, Halmashauri za Manispaa
3 za Ilala, Kinondoni na Temeke zilizoanza
rasmi mwaka 2000.

Mgawanyiko wa Majimbo ya Uchaguzi,
Tarafa, Kata na Mitaa ni kama ifuatavyo:

Wilaya Majimbo Tarafa Kata Mitaa

Ilala 3 3 23 102
Kinondoni|3 4 40 171
Temeke |2 3 30 175
Jumla 8 10 93 448
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Kiusalama mkoa unaongozwa na Kanda Maalum
ya Dar es Salaam kwa upande wa Polisi na
Usalama wa Taifa. Una Makamanda 3 wa Polisi
wenye hadhi ya ngazi ya Mkoa na Wakuu wa

Usalama wa Taifa 3 wenye hadhi sawa ambao
kiutendaji wapo katika ngazi ya Wilaya.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa ni kiungo muhimu
kati ya Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa,Wizara za Kisekta na
Serikali za Mitaa. Ofisi hii ina jukumu la
kuhakikisha kuwa inajenga mazingira mazuri
ya kazi, kuziwezesha na kuzijengea uwezo
Halmashauri za Manispaa na Jiji katika
kuwaletea wananchi maendeleo. Katika
kufanikisha jukumu hili mambo muhimu
ya kuzingatia ni pamoja na Utawala bora,
kuboresha utoaji huduma kwa wadau na
wateja wa ndani na nje ya Sekretariati ya
Mkoa wa Dar es Salaam.

2.0 MAJUKUMU YA MKOA

(i). Kutoa ushauri kwenye Mamlaka za
Serikali za Mitaa ili ziweze kuhudumia
wananchi kikamilifu (Advisory Role).

(ii).Kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji wa
shughuli za maendeleo na utoaji wa
huduma ( Monitoring and Evaluation).

(iii). Kutafsiri Sera, Miongozo na maelekezo
kutoka Serkali kuu kwenda kwenye
Halmashauri za Manispaa na Jiji pamoja
na kutoa mrejesho.

(iv). Kujenga uwezo wa Sekretarieti ya
Mkoa, Halmashauri za Manispaa na Jiji
katika kutoa huduma bora kwa jamii
(Capacity Building)

(v).Kuinua kiwango cha usimamizi na
uwajibikaji wa matumizi ya raslimali za
umma (Good Governance).

(vi). Kuendeleza amani na usalama wa
nchi (Maintanance of Peace, Order and
Tranquility).

(vii). Kuratibu na kushughulikia matukio
ya Maafa katika mkoa (Disaster
Management).

(viii).Kuratibu masuala ya Itifaki mkoani
(Facilitation of Protocol issues)

3.0 DIRA, DHIMA NA MALENGO YA
SEKRETARIETI YA MKOA

3.1 DIRA
Taasisi ya mfano wa kuigwa katika kutoa
ushauri na uratibu nchini Tanzania.

3.2 DHIMA

Kuhakikisha kuwa Maendeleo ya Kiuchumi na
Kijamii yanapatikana kutokana na huduma
bora za ushauri na uratibu ambazo zitajengea
mazingira bora Serikali za Mitaa na wadau
kutoa huduma inayotarajiwa.

3.3 MALENGO MAKUU
Sekretarieti ya Mkoa katika kutimiza dhima
yake imejiwekea Malengo makuu saba
yafuatayo:-
A. Kuboresha huduma na kupunguza
maambukizi ya UKIMWI
B. Kuwezesha utekelezaji endelevu wa
Mkakati wa Taifa wa kupambana na
Rushwa
C. Kuboresha huduma za ushauri na uratibu
kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa na
wadau wengine
D. Kuimarisha mfumo wa ndani wa
Sekretarieti ya Mkoa
E. Kudumisha Ulinzi na Usalama
F. Kuratibu na kushauri masuala
mtambuka.

4.0 MUUNDO WA SEKRETARIETI YA
MKOA

Katika kutekeleza majukumu mbalimbali,
Sekretarieti ya Mkoa inazo sehemu 7
(Sections), vitengo 3 na Ofisi 3 za wakuu wa
wilaya. Ofisi ya Mkuu wa mkoa ina idadi ya
Maafisa 54 (Core staff) na watumishi wa kada
ya kawaida 64 (Supporting Staff).Aidha, Ofisi
za Wakuu wa wilaya zina watumishi 14 kila
moja ngazi ya makao makuu na katika kila




