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DIBAJI

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa imehuisha Mkataba wa 
Huduma kwa Mteja uliotayarishwa mwaka 2007 
kwa kushirikisha wadau mbalimbali. Mkataba wa 
Huduma kwa Mteja ni kiungo kati ya utendaji wa 
Ofisi ya Mkuu wa Mkoa na wateja wanaopata 
huduma kutoka katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa. Majukumu ya Ofisi hii ni 
kuwezesha wakazi wa Mkoa wa Dar es Salaam kutekeleza shughuli za 
kiuchumi, kijamii na maendeleo katika mazingira bora. Wakazi wa Mkoa 
wa Dar es Salaam wanatarajia kupata huduma zenye viwango vya hali 
ya juu kutoka Serikalini.

Madhumuni ya mkataba huu ni kuufahamisha Umma huduma zitolewazo, 
viwango vya huduma, taratibu za kuzipata na mahusiano yao na Ofisi ya 
Mkuu wa Mkoa. Aidha, mkataba unaainisha muda wa utoaji wa huduma, 
mahali zinapotolewa na mtiririko wa kushughulikia masuala mbalimbali 
yanayojitokeza. Mkataba wa Huduma kwa Mteja unaendana na jitihada 
za Serikali ya awamu ya Nne za kutoa huduma bora kwa wananchi ili 
kuboresha maisha yao.

Mkataba huu utawezesha watumishi na wadau kubadilika kifikra 
ili kuleta ufanisi, kuimarisha usimamizi, utekelezaji unaojali tija na 
kuondoa urasimu usio wa lazima. Matarajio ya Ofisi ya Mkuu wa Mkoa 
ni kutoa huduma iliyo bora kwa kushirikiana na wakazi wa Dar es 
Salaam ili kujiletea maendeleo

“Inawezekana, Timiza wajibu wako”.

William Lukuvi (Mb)
Mkuu wa Mkoa wa
DAR ES SALAAM
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DIRA1.	

Taasisi ya mfano wa kuigwa katika kutoa ushauri na uratibu nchini 
Tanzania.

2. DHIMA

Kuhakikisha kuwa maendeleo ya kiuchumi na kijamii yanapatikana 
kutokana na huduma bora za ushauri na uratibu ambazo zinajenga 
mazingira bora kwa Serikali za Mitaa na wadau kutoa huduma 
inayotarajiwa. 

MAJUKUMU NA KAZI ZA OFISI YA MKUU WA MKOA

Azma ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni kuhakikisha 
ya kwamba Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inakidhi matarajio ya wananchi 
na hasa katika kuwawezesha na kuwajengea mazingira ya kuwaletea 
maendeleo. Majukumu  ya Sekretarieti ya Mkoa ambacho ni chombo 
cha utendaji katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa yanatamkwa bayana katika 
sheria ya Tawala za Mikoa Na. 19 ya mwaka 1997. Hata hivyo, bado 
ipo haja ya kuijengea uwezo Sekretarieti ya Mkoa ili iweze kutekeleza 
majukumu yake ya msingi kwa ufanisi.

Suala la kuboresha na kujenga mazingira bora ya kutoa huduma bado 
ni changamoto kubwa Serikalini. Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inajumuisha 
Ofisi za Wakuu wa Wilaya katika eneo la utendaji. Lengo kuu la Ofisi ya 
Mkuu wa Mkoa ni kuhakikisha inaboresha na inaweka mazingira bora 
ya kufanyia kazi kwa kutumia raslimali na fursa zilizopo. Pia ni muhimu 
kuwawezesha wataalam kupata ujuzi na sifa za kitaalam za kutekeleza 
majukumu yao kwa kujiamini na kwa upeo mkubwa. Hata hivyo, kuwepo 
kwa mazingira mazuri ya kazi ni ishara ya kutosha kuongeza tija na 
ufanisi.
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Mpango wa muda mfupi na wa kati 2010/11 – 2012/13 unalenga 
kuinua kiwango cha huduma muhimu za kijamii, kuongeza tija, kuwa na 
miundombinu ya uchumi inayotosheleza, usafi wa Jiji la Dar es Salaam, 
kuboresha ujenzi wa nyumba za kuishi na kupunguza msongamano 
wa watu na magari. Changamoto kubwa katika utendaji ni uhaba wa 
raslimali fedha katika nyanja mbali mbali.

Hivyo, ni lazima kuhakikisha kwamba hatua za makusudi zinachukuliwa 
ili kuwezesha kuwepo mabadiliko ya mfumo wa utendaji na uwajibikaji 
katika utawala.

Majukumu yanayotarajiwa kutekelezwa

Kuinua kiwango cha mfumo wa kutunza takwimu na uchambuzi (i)	
wake kwa Sekretarieti ya Mkoa na Halmashauri za Manispaa na 
Jiji; 

Kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa mipango mbalimbali ya (ii)	
maendeleo ya Ofisi ya Mkuu wa Mkoa na Halmashauri zote; 

Kubuni mikakati mbalimbali ya kutekelezwa na Halmashauri kwa (iii)	
lengo la kufikia ufanisi kwa gharama nafuu katika kutoa huduma 
kwa wananchi;

Kujenga uwezo wa Sekretarieti ya Mkoa na Halmashauri za (iv)	
Manispaa na Jiji katika kutoa huduma bora kwa jamii;

Kuinua kiwango cha usimamizi na uwajibikaji wa matumizi ya (v)	
           rasilimali za umma; na

Kudumisha amani na usalama kwa wakazi wote wa Mkoa. (vi)	
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MPANGO MAALUM WA MUDA MFUPI NA WA  
KATI 2010/11 – 2012/13

Mpango huu umebainisha mambo muhimu ambayo yanatoa 
mwelekeo wa utendaji wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa kama ifuatavyo:-

Kuendelea kuijengea uwezo Ofisi ya Mkuu wa Mkoa hasa i.	
kuinua kiwango cha taaluma na ujuzi wa raslimali watu, 
mfano kujaza nafasi zilizo wazi, kuongeza elimu na ujuzi
Kujenga mazingira mazuri ya kufanyia kazi katika Ofisi ya ii.	
Mkuu wa Mkoa na kuwepo kwa vitendea kazi
Kutumia raslimali chache kukidhi mahitaji yaliyokusudiwa, iii.	
mfano fedha itumike kwa kuzingatia sheria, kanuni, taratibu 
na kwa mipango iliyokusudiwa
Kuinua ari ya utendaji kwa wataalam kwa kutoa motishaiv.	
Masuala mtambuka kujumuishwa katika mipango ya v.	
maendeleo
Kuimarisha mawasiliano kati ya taasisi mbali mbali hususan vi.	
Mkoa, Serikali Kuu, Serikali za Mitaa na Wadau mbali mbali
Kuimarisha Vita dhidi ya UKIMWI, Rushwa, na uharibifu wa vii.	
mazingira
Kuimarisha hali ya usalama, amani, utulivu na mshikamano viii.	
katika kutekeleza shughuli za maendeleo
Kutoa ushauri ulio makini na unaozingatia tija na ufanisiix.	

3. MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya mkataba huu ni kujiwekea malengo na viwango vya utoaji 
na upatikanaji wa huduma zinazotolewa.  Mkataba utasaidia uwajibikaji 
wa watumishi kwa wananchi kutokana na huduma zinazotolewa.  
Mkataba utasaidia wateja kudai haki zao, kutoa utaratibu wa wazi 
zaidi wa jinsi ya kuwasiliana, utoaji wa malalamiko na upatikanaji wa 
huduma.
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Mkataba unajumuisha mambo muhimu yafuatayo:
Maelezo ya kina kuhusu wateja na huduma muhimu i.	
zitolewazo;
Maelezo ya viwango vya huduma ambavyo wateja watategemea ii.	
kupata; na
Utaratibu wa kupata ufumbuzi wa malalamiko na namna wateja iii.	
wanavyoweza kutoa mrejesho wa utekelezaji wa mkataba.

4. HUDUMA ZA OFISI YA MKUU WA MKOA

Miongoni mwa huduma zitolewazo na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa ni pamoja 
na kuzijengea uwezo wa kitaaluma Mamlaka za Serikali za Mitaa, kupokea 
na kushughulikia malamiko ya wananchi na maombi mbalimbali.

5. WATEJA NA MATARAJIO YAO

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inatoa huduma mbalimbali kwa wateja tofauti. 
Katika Mpango Mkakati ulioandaliwa wa Muda wa Kati unawatambua 
wateja na Wadau wafuatao:-

WATEJA MATARAJIO YAO

Watumishi wa Ofisi 
ya Mkuu wa Mkoa

- Mazingira mazuri mahali pa kazi
- Usalama kazini
- Fursa ya kujiendeleza
- Kupata mafao stahili baada ya kustaafu
- Utawala bora
- Kupata mshahara kwa wakati
- Amani usalama na utulivu

Wizara, Idara 
zinazojitegemea na 
Wakala wa Serikali

- Mawasiliano mazuri
- Utekelezaji mzuri wa sera, miongozo na maelekezo
- Upatikanaji wa taarifa
- Amani, utulivu na usalama
- upatikanaji wa mrejesho



6

WATEJA MATARAJIO YAO

Serikali za 
Mitaa

- Kujengewa mazingira mazuri ya kuziwezesha kutoa huduma nzuri 
kwa jamii
- Kiungo kati ya Serikali Kuu na Serikali za Mitaa
- Kupata ushauri wa kitaalam ili kutekeleza majukumu ya msingi
- Kuboresha mifumo ya Serikali za Mitaa
- Kusimamia utekelezaji wa sera, miongozo, na maelekezo ya 
Serikali
- Kujenga uwezo wa Serikali za Mitaa katika matumizi ya rasilimali 
watu, vifaa na fedha
- Ushauri wa kisekta
- Ushauri wa kuandaa bajeti za Halmashauri
- Ushauri katika mahesabu ya Halmashauri

Asasi zisizo 
za Kiserikali

- Kupata ushauri wa kitaalam
- Kusajiliwa/kupitia maombi yao ya kusajiliwa kwa wakati
- Kupata mrejesho wa taarifa
- Kujenga mazingira mazuri ya kufanyia kazi
- Kutambuliwa
- Ushirikiano na kushirikishwa
- Utawala bora
- Sera na miongozo
- Amani, utulivu na usalama

Taasisi za 
Umma, 
viwanda na 
Masoko

- Kuwepo na mazingira mazuri ya kufanya biashara
- Kushirikishwa kwenye mambo muhimu ya kimkoa au kitaifa
- Kuwepo kwa amani, utulivu na usalama
- Kuwepo sera zenye uwazi na ufasaha kwa utekelezaji
- Kuwepo utaratibu mzuri wa kukusanya kodi na ulio wazi

Sekta Binafsi - Kupata haki sawa ya malipo baada ya kutoa huduma
- Kuwepo na uwazi katika mazingira ya ushirikiano kati ya Serikali na 
Wadau wa Sekta binafsi
- Amani, utulivu na usalama
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Vyama vya 
siasa

- Kutambua uwepo wa vyama vya siasa
- Kushirikishwa katika maamuzi mbali mbali ya kimkoa na kitaifa 
- Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya Chama Tawala
- Utawala bora
- Amani, utulivu na Usalama
- Kupewa haki sawa kwenye chaguzi
- Kujenga mahusiano mazuri

Vikundi 
vya Dini na 
Madhehebu

- Mazingira mazuri ya kuendesha shughuli za kidini kwa uhuru
- Kuheshimu uhuru wa kuabudu
- Kushirikishwa katika shughuli za kiuchumi na kijamii
- Kutoa ushauri
- Amani, usalama na utulivu
- Kutoa haki sawa kwa madhehebu ya dini
- Haki ya kupata vibali vya kufanya mihadhara na mikutano
- Kupata maelezo ya hatua zinazochukuliwa
- Taratibu nzuri za kusajiliwa/kupitishwa maombi ya usajili

Vyombo vya 
Habari

- Kupata habari zilizokamilika na kwa wakati muafaka
- Kupata taarifa kwa matukio yote kwa uwazi na ukweli
- Kushirikishwa katika shughuli za maendeleo
- Kutambuliwa kama mshirika wa maendeleo
- Amani, utulivu na usalama

Ofisi ya 
Waziri Mkuu, 
Tawala za 
Mikoa na 
Serikali za 
Mitaa

- Kuwasilisha taarifa zilizochambuliwa vizuri na kwa wakati
- Kusimamia utekelezaji wa sera, miongozo, sheria na maelekezo 
yote ya Serikali Kuu
- Kuwa na wataalam wenye sifa na uwezo wa hali ya juu ili kumudu 
majukumu makubwa
- Bajeti na Mipango bora ya maendeleo

Washirika 
wa 
Maendeleo 
na Wahisani

- Kutumia misaada kwa kazi zilizopangwa
- Kuwepo na uadilifu, utawala bora na umakini wa kazi
- Kupata taarifa ya shughuli za maendeleo wanazochangia kwa 
wakati, ubora  na kwa ukweli
- Kuwa na mipango mizuri ya maendeleo
- Kuwepo uwajibikaji katika matumizi ya raslimali fedha
- Amani, utulivu na Usalama
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6. MAADILI YA OFISI YA MKUU WA MKOA

Ili kutekeleza mkataba, Sekretarieti ya Mkoa itazingatia mambo makuu 
saba (7) katika utoaji wa huduma kwa Umma.

Ukarimu kwa wateja: i)	
	 Wateja watapokelewa vizuri kwa kuwajali na kuhudumiwa kwa 

wakati.

Kutoa Huduma iliyotukuka: ii)	
	 Huduma iliyo bora na inayokidhi matarajio.

Uadilifu:iii)	
 	 Huduma itatolewa bila kuwa na mazingira ya rushwa, upendeleo 

na kwa heshima. 

Mnyumbuliko:iv)	
	 Kuwa tayari kutoa huduma ya ziada kulingana na mazingira.
 

Uwajibikaji:v)	
	 Kutekeleza majukumu ipasavyo na kukubali matokeo ya utendaji 

wetu.

Kuzingatia sheria, kanuni na taratibu:vi)	
	 Kutekeleza majukumu kwa kuzingatia sera, sheria, kanuni, 

miongozo, na taratibu na kutunza siri za wateja.
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7. VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA KATIKA OFISI YA 
MKUU WA MKOA

Mkoa unalenga kuboresha kutoa huduma kwa viwango vifuatavyo:

ENEO HUSIKA VIWANGO VYA HUDUMA

Uhusiano na wajibu 
kwa wateja

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inao wajibu wa kuendeleza na 
kudumisha mahusiano mema kati yake na wateja au 
washirika kwa kuzingatia maslahi ya Mkoa na Taifa

Utoaji ushauri Ofisi itaendelea kutoa ushauri makini na sahihi kwa haki 
sawa

Maadili ya watumishi Wakati wote Ofisi itahitaji kuona watumishi wake 
wanatekeleza majukumu yao huku wakizingatia tabia 
njema, kujali utu, heshima, busara na ustaarabu na 
wakitilia maanani kwamba wao ni watumishi wa wananchi 
na mwajiri wao ni wananchi. Urasimu, usultani na udikteta 
hauna nafasi katika utumishi wa umma

Muda wa kujibu hoja 
na mawasiliano

Ofisi itashughulikia kila mara masuala yote pamoja na 
dharura, malalamiko, na hoja kwa haraka iwezekanavyo

Ubora Ofisi itahakikisha kwamba barua zote na mawasiliano 
yanafanywa kwa usahihi na lugha nyepesi na inayoeleweka 
itatumika

Umakini/ufasaha na 
usahihi

Ofisi itahakikisha kuwa huduma zitakazotolewa zinakidhi 
mahitaji na matarajio ya wateja/wadau kwa usawa na 
kuzingatia makundi maalum hasa watoto, wanawake na 
walemavu
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8.0 MUDA WA KUSHUGHULIKIA MAMBO/MAJUKUMU 
MUHIMU

8.1 SEHEMU YA MIPANGO NA URATIBU

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  
barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi kabla 
ya tarehe ya kikao

3 Ushauri kuhusu   majanga, maafa na 
dharura

Ndani ya siku 1 baada ya 
kupokea taarifa

4 Mapitio na mapendekezo ya rasimu za 
bajeti ya Mkoa na Halmashauri

Ndani ya siku 5 za kazi baada 
ya kupokelewa

5 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya 
aina mbalimbali na kutoa majibu 

Ndani ya siku 7  za kazi baada 
ya kupata vithibitisho husika

6 Usambazaji wa miongozo ya bajeti kwa 
Halmashauri za Manispaa na Jiji

Siku 2 baada ya kupokea

7 Kuandaa majibu ya maswali ya Bunge Siku 7 baada ya maswali 
kupokelewa

8 Kuandaa muhtasari wa kikao cha RCC Siku 7 baada ya kikao

9 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha 
upimaji wake kila mwezi Desemba, na 
Julai

Siku 14 baada ya kipindi 
husika kwisha

10 Kuwasilisha taarifa ya miezi 3 ya 
utekelezaji bajeti ya Mkoa

Siku 14 baada ya robo mwaka

11 Kuandaa na kuwasilisha HAZINA mpango 
wa muda mfupi na wakati wa bajeti ya 
Mkoa 

Tarehe 15 Machi na tarehe 5 
Aprili kila mwaka

12 Kumuhudumia mteja Dakika 30 baada ya kufika
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8.2 SEHEMU YA HUDUMA ZA JAMII

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  
barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya 
tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya 
aina mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7  za kazi baada ya 
kupata vithibitisho husika

4 Uhamisho wa wanafunzi wa shule za 
msingi na sekondari

Ndani ya siku 1 ya kazi

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha 
upimaji wake kila mwezi Desemba, na 
Julai

Siku 14 baada ya kipindi husika 
kwisha

6 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/
Kitengo

Siku 14 baada ya robo mwaka

7 Kusahihisha mitihani ya darasa la nne na 
kutoa matokeo

Mwishoni mwa kila mwezi 
Machi

8 Kuchagua wanafunzi na kutoa matokeo 
ya kidato cha kwanza

Ndani ya mwezi Desemba

9 Kumuhudumia mteja Dakika 30

8.3 SEHEMU YA UCHUMI NA UZALISHAJI

NA HUDUMA WAKATI
1
1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  barua 

pepe
Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi 
kabla ya tarehe ya kikao
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3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina 
mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7  za 
kazi baada ya kupata 
vithibitisho husika

4 Mapendekezo ya misamaha ya kodi Ndani ya siku 5 za kazi

5 Usajili vyama vya ushirika Ndani ya siku 5 baada 
kuletewa maombi

6 Mapendekezo baada ya kupitia makisio ya 
mikopo ya vyama vya ushirika

Ndani ya siku 5 za kazi.

7 Vibali vya mauzo ya mazao ya kilimo na mifugo Siku 3 za kazi

8 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji 
wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi 
husika kwisha

9 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo Siku 14 baada ya robo 
mwaka

10 Kuandaa taarifa na takwimu za mifugo baada ya 
kuzipokea kutoka Halmashauri

Siku 14 za kazi

11 Kusimamia ufungaji wa hesabu za vyama vya 
ushirika

Siku 14 za kazi

12 Kumuhudumia mteja Dakika 30 baada ya 
kufika

8.4 SEHEMU YA MIUNDOMBINU

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  
barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi kabla 
ya tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina 
mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7  za kazi baada 
ya kupata vithibitisho husika
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4 Ushauri kuhusu masuala  ya maendeleo ya 
Ardhi, fidia, barabara na majengo

Ndani ya siku 5 baada 
kuletewa malalamiko

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha 
upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi 
husika kwisha

6 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/
Kitengo

Siku 14 baada ya robo 
mwaka

7 Kumuhudumia mteja Dakika 30 baada ya kufika

8.5 SEHEMU YA HUDUMA ZA SERIKALI ZA MITAA

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  
barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi kabla 
ya tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina 
mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7  za kazi baada 
ya kupata vithibitisho husika

4 Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa 
kuhusu mambo ya utawala, maendeleo na 
kitaaluma

Ndani ya siku 5 baada ya 
kupata taarifa kamili

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha 
upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi 
husika kwisha

6 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/
Kitengo

Siku 14 baada ya robo 
mwaka

7 Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini 
za miradi katika Halmashauri

Siku 15

8 Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi Siku 14

9 Kumuhudumia mteja Dakika 30
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8.6 SEHEMU YA UTAWALA NA USIMAMIZI WA RASILIMALI WATU

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  
barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi kabla 
ya tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina 
mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7  za kazi baada 
ya kupata vithibitisho husika

4 Mapendekezo ya maombi ya vibali vya ajira 
za wageni

Ndani ya siku 10 baada ya 
kuletwa kwa maombi

5 Kushughulikia maombi ya likizo Siku 3 baada ya maombi 
kupokelewa

6 Majibu  kwa maoni au malalamiko ya 
utekelezaji wa mkataba

Ndani ya siku 4 za kazi

7 Kukiri mapokezi ya barua Siku 3

8 Kufanya uchunguzi wa taarifa mbalimbali na 
kutoa taarifa/matokeo ya uchunguzi

Siku 14

9 Kuchapa taarifa Siku 3

10 Kuchapa barua Dakika 30

11 Kuagiza vifaa kutoka stoo kwa ajili ya 
matumizi ya ofisi

Dakika 30

12 Kuandaa mafao kama vile Mirathi, Penshe, 
kiinua mgongo na kuwasilisha HAZINA na 
Mfuko wa Pensheni kwa watumishi wa 
Umma, Mkaguzi Mkuu wa Serikali na NSSF

Siku 5

13 Kutoa vibali vya utafiti Siku 1
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14 Ajira ya wataalam kujaza nafasi wazi katika 
Sekretarieti ya Mkoa baada ya kufanya usaili

Siku 14

15 Kufikisha majalada kwa maafisa 
wanaohusika

Dakika 20

16 Matayarisho ya mishahara kwa waajiriwa 
wapya na marekebisho ya mishahara na 
mapunjo na kuwasilisha menejimenti ya 
Utumishi

Siku 7

17 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha 
upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi 
husika kwisha

18 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/
Kitengo

Siku 14 baada ya robo 
mwaka

19 Kumuhudumia mteja Dakika 30 baada ya kufika

8.7 KITENGO CHA UHASIBU

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  
barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi kabla 
ya tarehe ya kikao

3 Malipo ya huduma, stahili za mtumishi na 
malipo mengine 

Siku 3 baada ya kupata 
idhini

4 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha 
upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14

5 Mchakato wa malipo Siku 2

6 Kufunga vitabu vya hesabu baada ya 
kufunga mwaka wa Serikali 

Siku 90
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7 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/
Kitengo

Siku7

8 Kumuhudumia mteja Dakika 30

8.8 KITENGO CHA UNUNUZI NA UGAVI

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  
barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Taarifa za vikao vya kisheria Ndani ya siku 5 za kazi kabla 
ya tarehe ya kikao

3 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina 
mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7  za kazi baada 
ya kupata vithibitisho husika

4 Manunuzi ya vifaa mbalimbali Ndani ya siku 7 mara baada 
ya oda kuletwa ofisini

5 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha 
upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi 
husika kwisha

6 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/
Kitengo

Siku 14 baada ya robo 
mwaka

7 Kuwekeana mkataba kwa ajili ya kazi 
zitakazofanywa na sekta binafsi

Siku 3

8 Kumuhudumia mteja Dakika 30

8.9 KITENGO CHA MKAGUZI WA NDANI 

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  
barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi
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2 Kuandaa taarifa ya ukaguzi Ndani ya siku 14 za kazi 
baada ya kumaliza robo 
mwaka

3 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha 
upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi 
husika kwisha

4 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/
Kitengo

Siku 14 baada ya robo 
mwaka

5 Kumuhudumia mteja Dakika 30

9.0 OFISI ZA WAKUU WA WILAYA

NA HUDUMA WAKATI

1 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na  
barua pepe

Ndani ya siku 3 za kazi

2 Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina 
mbalimbali na kutoa majibu

Ndani ya siku 7  za kazi 
baada ya kupata vithibitisho 
husika

3 Kuandikisha ndoa Ndani ya siku 1 ya kazi

4 Kufunga na kusajili ndoa Siku 1 ya kazi

5 Mapendekezo ya usajili wa Asasi zisizo za 
Kiserikali

Ndani ya siku 7 za kazi

6 Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha 
upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai

Siku 14 baada ya kipindi 
husika kwisha

7 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/
Kitengo

Siku 14 baada ya robo 
mwaka

8 Kumuhudumia mteja Dakika 30
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10.0 WAJIBU WA TAASISI KWA MTEJA

Ili kuhakikisha mteja anapata huduma bora na anatimiza wajibu 
wake, taasisi ina wajibu wa:-

Kutoa miongozo na taratibu mbalimbali za kupata (i)	
huduma;
Kutoa huduma bora kwa uwazi, ukweli na bila (ii)	
upendeleo;
Kutoa huduma kwa kuzingatia viwango vilivyowekwa;(iii)	
Kutunza siri za wateja wetu; na(iv)	
Kushirikisha wateja na wadau katika mambo (v)	
yanayohitaji ushirikishwaji. 

11.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA
Ofisi ya Mkuu wa Mkoa itazingatia haki na wajibu katika kutoa huduma 
kwa wateja wake. 

11.1 	 Haki za Wateja

Haki ya faragha na kutunziwa siri;i.	
Kupata taarifa juu ya mambo yanayomhusu; ii.	
Kupata huduma sawa kwa wakati, kwa uwazi na kwa iii.	
heshima;na
 Kushiriki katika mchakato wa mapitio ya Mkataba huu.iv.	

11.2  Wajibu wa mteja

Kufuata sheria, miongozo na taratibu mbalimbali ili kupata i.	
huduma stahili;
Kutoa taarifa/ vielelezo/ nyaraka sahihi zinazotakiwa na kwa ii.	
wakati;
Kuheshimu watumishi wanaomhudumia; naiii.	
Kuhudhuria mikutano na miadi iliyopangwa kwa wakati. iv.	
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12.0 	 NJIA ZA KUTOA MALALAMIKO/KUWASILIANA NA 
TAASISI

12.1		 MAONI NA MALALAMIKO
	 Maoni na malalamiko mbalimbali yatakayopokelewa dhidi ya 

utekelezaji wa mkataba yatashughulikiwa ndani ya siku 4 za 
kazi. Aidha, Ofisi itaweka sanduku la maoni katika eneo la Ofisi 
ambalo linatumika kupokea malalamiko ya wateja. Pia yanaweza 
kutumwa kwa njia ya posta, simu, nukushi au barua pepe. 

Posta
Katibu Tawala wa Mkoa,
Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,  
S.L.P. 5429,
DAR ES SALAAM.

Simu
+255 22 2203158

Nukushi
	 +255 22  2203156

	 Tovuti                                            -
	 www.dsm.go.tz

Barua pepe
	 ras@dsm..go.tz
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12.2	 MAWASILIANO NA TAASISI

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inaahidi kutoa huduma bora kwa wateja na 
wadau wake. Endapo wateja na wadau watakuwa na maoni yoyote 
kuhusu huduma zinazotolewa, wawasilishwe maoni yao moja kwa moja 
kwenye ofisi au kupitia anuani na simu zifuatazo:- 

OFISI SIMU Nukushi S.L.P

Mkuu wa Mkoa +255 22 2203156 +255 22 2203158 5429 Dsm

Katibu Tawala-Mkoa +255 22 2203158 +255 22 2203158 5429 Dsm

Sehemu ya Mipango na 
Uratibu

+255 22 2203158 5429 Dsm

Sehemu ya Huduma za 
Jamii

+255 22 2203158 5429 Dsm

Sehemu ya Uchumi na 
Uzalishaji

+255 22 2203158 5429 Dsm

Sehemu ya Miundombinu +255 22 2203158 5429 Dsm

Sehemu ya Huduma za 
Serikali za Mitaa

+255 22 2203022 5429 Dsm

Sehemu ya Utawala na 
Usimamizi wa Rasilimali 
watu

+255 22 2203018 5429 Dsm

Kitengo cha Uhasibu +255 22 2203019 5429 Dsm

Kitengo cha Ugavi +255 22 2203023 5429 Dsm

Katibu Tawala-Ilala + 255 22 2203185 5429 Dsm

Katibu Tawala- Kinondoni + 255 22 2170183 - 9583 Dsm

Katibu Tawala- Temeke + 255 22 2850004 +255 22 2850499 45085 
Dsm
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Ofisi ya Mkuu wa Mkoa na Ofisi za Wakuu wa Wilaya zinakuwa wazi 
kuanzia saa 1.30 asubuhi mpaka saa 9.30 alasiri kwa siku za kazi. 

UTAMBULISHO WA TAASISI 

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa- Dar es Salaam
Makutano ya barabara za Kawawa na Uhuru
Ilala Boma
Wilaya ya Ilala
Dar es Salaam 



22

Note
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Note
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Imetayarishwa na:

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
S. L. P.  5429, DAR ES SALAAM

Simu: +255 22 3156
Fax:   +255 22 3158

Barua pepe: ras@dsm.go.tz
Tovuti: www.dsm.go.tz 


