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HALMASHAURI TANZANIA BARA KUHUSU UPlMAJI WA HALMASHAURI DIDDI Y A 

MASHARTI Y A KUPATIWA RUZUKU ZA MAENDELEO KWA MWAKA 2011112 


Ninapenda kuwaarifu Makatibu Tawala wa Mikoa yote Tanzania Bam, Wakurugenzi wote wa 
Halmashauri Tanzania Bam na pia Umma kwa ujumla kuwa zoezi la Upimaji wa Halmashauri zote dhidi 
ya masharti ya kupatiwa Ruzuku ya Maendeleo na Vigezo vya Kiutendaji chini ya Mfumo wa Kuzipatia 
Halmashauri Ruzuku ya Maendeleo (LGDG System) kwa mwaka 2011112 linatarajiwa kufanyika mwezi 
Februari 2011. 

Ratiba kamili inayoonesha tarehe ya kufanyika kwa zoezi zima la upimaji mtapelekewa hapo 
itakapokuwa tayari. 

Makatibu Tawala wa Mikoa na Wakurugenzi wa Halmashauri wanaelekezwa kuhakikisha kuwa 
maandalizi yote kwa ajili ya upimaji yanakamilishwa vilivyo na kuhakikisha kuwa Menejimenti na 
Viongozi wa ngazi zote za Halmashauri na Wananchi kwa ujumla, wanayafahamu Masharti yanayopaswa 
kutimizwa, taarifa mbalimbali zinazotakiwa na vyanzo vyake, utaratibu wa Upimaji na Mpangilio wa 
Masharti yanayopaswa kutimizwa kwa ajili ya kupata Ruzuku. Upimaji huu utahusu pia masharti ya 
kupata fedha chini ya Programu za kisekta zilizojumuishwa kwenye Mfumo wa kuzipatia Halmashauri 
Ruzuku ya Maendeleo, zikiwemo zile za Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (Agricultural Sector 
Development Programme - ASDP), Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji Vijijini na Programu ya 
Maendeleo ya Afya ya Msingi (MMAM). 

Mnajulishwa pia kwamba Mwongozo wa Upimaji utakaotumika ni wa Novemba, 2010. Mwongozo wa 
Upimaji uliotumika miaka miwili iliyopita umefanyiwa marekebisho katika baadhi ya maeneo ikiwa ni 
pamoja na muundo wa timu ya upimaji, aina za ufaulu kwenye upimaji (Nzuri sana, Nzuri, Wastani na 
Dhaifu), maeneo ya kiutendaji yanayopimwa. Mwongozo uliorekebishwa umepelekwa kwenye kila 
Mkoa na Halmashauri kwa ajili ya kuutumia. Ieleweke ya kuwa Mwongozo huu haukubadilika sana 
ukilinganishwa na ule uliopita. 

Zoezi hili la Upimaji litafanywa na Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OWM­
TAMISEMI) kwa kushirikiana na Wataalam Washauri watakaopatikana kwa njia ya zabuni ya ushindani. 

Kwa mara nyingine, mnakumbushwa kwamba ni muhimu Mikoa, Wilaya na Halmashauri zikaanza sasa 
kufanya tathmini ya ndani kwa kujipima wenyewe (Internal Assessment) kabla zoezi hili halijaanza. 
Ikiwa utahitaji ufafanuzi katika jambo lolote, tafadhali wasiliana na Mkurugenzi wa Serikali za Mitaa 
katika OWM-TAMISEMI kwa kutumia simu na. 0262321599 au 0222700769. 
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