
TAKWIMU MBALIMBALI ZA MALIASILI NA MAZINGIRA MKOA DAR ES SALAAM: 

 
(i)  Idadi ya wajasiria mali wa mazingira- Kimkoa: 

Halmashauri Idadi ya wajasiria mali Kazi wanazozifanya 

Ilala 5  Uoteshaji wa vitalu na 
upandaji/utunzaji wa miti na 
maua kwa ajili ya biashara na 
uboreshaji maeneo ya jiji 

Kinondoni 238 Uoteshaji wa vitalu na 
upandaji/utunzaji wa miti na 
maua kwa ajili ya biashara na 
uboreshaji maeneo ya jiji 

Temeke 10 Uoteshaji wa vitalu na 
upandaji/utunzaji wa miti na 
maua kwa ajili ya biashara na 
uboreshaji maeneo ya jiji 

JUMLA          253  

 
 
 
(ii) Idadi ya vitalu vya miti vilivyopo: 

Halmashauri Idadi ya vitalu Mahali Maelezo 

Ilala                            
 

      2 

Kinyamwezi 
-1 
Karimjee 
botanical 
garden-1 

Kitalu cha mboga na 
matunda. 
 
Kitalu cha miche ya 
miti. 

Kinondoni Hakuna  Vilivyokuwepo 3 
vimebinafsishwa kwa 
matumizi mengine. 
Kkitalu kimoja 
kitaanzishwa katika 
bustani ya Boko kwa 
msimu huu 
2008/2009. 

Temeke                    2 Mtoni kwa 
Azizi Ali-1 
Gezaulole-1 

Kitalu cha miche ya 
miti 
Kitalu cha mboga na 
matunda. 

         Jumla                          4 

 
 
 
 
 



(iii)  Hifadhi ya misitu iliyopo: 

Halmashauri Aina Eneo 
(Ha) 

Mahali Maelezo 

Msitu wa 
asili 
(hifadhi ya 
pori la 
Akiba la 
Pande) 

1,226.7 Mabwe 
pande 

Unasimamiwa na 
wizara ya 
maliasili/utalii 

Shamba la 
miti la 
manispaa 
(msitu wa 
kupandwa) 

5 Bunju B Unatunzwa na kikundi 
cha mazingira Bunju  

 Hifadhi ya 
Misitu ya 
Mikoko 

189.5 Kata ya 
mbweni, 
Kunduchi, 
Msasani 
na Kawe 

Inasimamiwa na Wizara 
ya Maliasili- Idara ya 
misitu kitengo cha 
mikoko ikisaidiana na 
Halmashauri za 
Manispaa na CBO’s na 
vikundi vya mazingira. 

Kinondoni 

Misitu ya 
kupandwa 
–(watu 
binafsi) 

45 Mabwe 
pande na 
maeneo 
mbalimbali 

Inamilikiwa na 
kusimamiwa na watu 
binafsi. 

Shamba la 
miti la 
manispaa 

13.6 Kata ya 
Kimbiji na 
Toangoma 

Linasimamiwa na 
Halmashauri ya 
Manispaa ya Temeke. 

Misitu ya 
kupandwa 
(watu 
binafsi) 

25 Kata ya 
Somangila 
na Kimbiji 

Kusimamiwa na 
kumilikiwa na watu 
binafsi. 

Misitu ya 
mikoko 

2, 051.7 Maeneo ya 
fukwe za 
bahari 

Inasimamiwa na Wizara 
ya Maliasili- Idara ya 
misitu kitengo cha 
mikoko ikisaidiana na 
Halmashauri ya 
Manispaa CBO’s na 
vikundi vya mazingira. 

Temeke 

Misitu ya 
asili 

36 Kata ya 
Amani 
gomvu na 
Somangila 

Watu binafsi. 



Shamba la 
miti la 
manispaa 

13 Kitunda Linasimamiwa na 
Manispaa 

Ilala 

 5 Kinyerezi Linasimamiwa na 
Manispaa 

  Jumla Misitu ya 
Mikoko 

2,241.2   

  Jumla Misitu ya 
kupandwa 

36.6   

  Jumla Misitu ya 
asili 

1,332.72   

Jumla ya eneo la hifadhi  
misitu yote 

3,610.52   

 


