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HOTUBA YA  MHE. ABBAS KANDORO, MKUU WA MKOA WA 

DAR ES SALAAM WAKATI AKIFUNGUA KIKAO CHA KAMATI YA 

USHAURI YA MKOA KILICHOFANYIKA TAREHE 20 NOVEMBA, 

2008 KATIKA UKUMBI WA ARNAUTOGLO 

 

Wajumbe wa Kamati ya Ushauri ya Mkoa, 

Katibu wa CCM wa Mkoa, 

Waalikwa wote, 

Mabibi na Mabwana. 

 

Ninapenda kuchukua fursa hii kuwakaribisha katika kikao cha 

kawaida cha Kamati ya Ushauri ya Mkoa wa Dar es Salaam. 

Madhumuni ya Kikao hiki ni kutoa ushauri katika mambo mbali 

mbali kuhusu masuala ya maendeleo ya jamii,kiuchumi na 

uendeshaji utawala. Hivyo, katika kikao hiki kila mmoja awe 

makini  kuibua mbinu zitakazotuwezesha kufikia ufanisi 

unaotakiwa. Ninatarajia mtajikita zaidi katika maeneo yafuatayo:- 

 

i) Utekelezaji wa shughuli za maendeleo katika ngazi ya 

Halmashauri uzingatie mtazamo wa Serikali wa kupeleka 

madaraka na fedha nyingi katika ngazi za Serikali za 

Mitaa. Lengo kuu ni kuwezesha mamlaka hizo kuzitumia 

fedha zilizoidhinishwa kwa mambo muhimu yaliyopangwa 

na kwa utekelezaji wenye ufanisi tukitarajia kuona ‘value 

for money’. 



 2 

ii) Usimamizi wa utekelezaji wa mambo ambayo 

yameamuliwa uwe thabiti ukitekelezwa kwa ushirikiano 

kati ya viongozi na wananchi na wadau wengine wa 

maendeleo. Nachelea kusema kuwa jitihada zetu za 

kusimamia bado hazitoshelezi na ndiyo maana 

tunaonekana kushindwa kuyaenzi mambo ambayo kwa 

hakika tulikwishajipatia ufanisi. Sasa machinga wapo 

mtaani kama kawaida, uchafu unazidi kuonekana 

kuzagaa, omba omba wapo, vurugu katika barabara bado 

ni kubwa kwa kuwa watu hawaheshimu sheria zilizopo 

nasi tunashindwa kusimamia utekelezaji wa sheria hizo. Si 

budi tutafakari namna ya kufanikiwa. 

iii) Tutafakari kuhusu matatizo ya miundombinu ambayo ni 

finyu, michache, mibovu na ambayo haikidhi mahitaji ya 

Mkoa huu. Fedha zinazotengwa kwa ajili ya miundo 

mbinu hususan ya barabara zitumike vizuri kuboresha 

miundombinu na mazingira ya maisha ya wananchi. 

iv) Wanafunzi wapatao 38,925 wanatarajiwa kufaulu mtihani 

wa darasa la saba kati ya wanafunzi 64,877 waliofanya 

mtihani. Kwa mujibu wa agizo la Serikali tuliloletewa ni 

kwamba Wanafunzi wote watakaofaulu  tuhakikishe 

wamejiunga  na kidato cha kwanza. Miundombinu ya 

elimu bado haitoshelezi idadi hiyo.  Tutafakari.  

 

Tunayashughulikia  matatizo ya Wanafunzi, nafurahi 

kusema madai ya Walimu nayo tunaendelea kuyatazama.  
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Halmashauri zetu zimekwisha pokea kiasi chote 

tulichoomba (SHS.1,828,000,000/=) kulipia madai ya 

Walimu.  Nawashauri Walimu watakao kuwa na madai 

waende kwa Mwajiri.  Aidha, Halmashauri zisitoe 

maamuzi yanayoweza kuongeza madai ya Walimu kama 

uhamisho: Wafanye hivyo.  

 

v) Kufanya kazi kama timu moja ni nyenzo ya ushindi. Kila 

mmoja atekeleze wajibu wake na ufanisi atakaopata uwe 

daraja la mwingine kufanikiwa katika eneo lake. 

Tusitegeane na kufikiria kuwa hii ni kazi ya fulani na hii ni 

ya kwangu bali tushauriane, tuelekezane, na tusaidiane 

huku tukiongozwa na sheria, taratibu, kanuni, sera na 

miongozo mbali mbali iliyopo. 

 

vi) Mawasiliano ni sehemu muhimu ya kuyafanya mambo 

mbali mbali kufanyika. Ninawashauri watendaji wote 

katika Mkoa kulipa umuhimu suala la mawasiliano. Kila 

ngazi katika uongozi wa nchi inapenda kujua mambo 

yanavyoendelea kutekelezwa na kwa ufanisi gani. Hivyo, 

tusinyimane taarifa, tusizicheleweshe zinapohitajika na 

tutoe taarifa zenye usahihi zinazoeleza hali halisi. 

 

Haya ni mambo machache ambayo nimeona ni vema niyatilie 

mkazo na yawe kiongozi cha kikao cha kamati hii. 

 



 4 

Ninarudia tena kuwakaribisha katika kikao hiki na muwe wazi 

katika kuchangia utatuzi wa changamoto zinazotukabili. Baada ya 

kusema hayo ninatamka rasmi kuwa kikao cha Kamati ya Ushauri 

ya Mkoa kimefunguliwa. 

 

Asanteni. 


