
Mchungaji, Kanisa la T.A.G MWENGE, 

Mwenyekiti wa CASFETA, 

Wahitimu katika mahafali haya, 

Mabibi na Mabwana. 

 

HOTUBA YA MAHAFALI YA WANAFUNZI WA 

KIDATO CHA NNE - CASFETA ILIYOTOLEWA NA 

B.O. SWAI (BIBI) KATIBU TAWALA MKOA WA 

DARES SLAAM TAREHE 13 SEPTEMBA, 2008 

 

Shalom, 

Mchungaji, 

Najisikia kubarikiwa kupewa nafasi ya kushiriki katika 

mahafali haya ya wana CASFETA wa mwaka 2008. 

ninashukuru sana kwa kunialika. Nilipopata mwaliko 

huu nilijiuliza hivi niseme nini kwa watu waliokatika 

mazingira yenu. Mmesoma na kuchoka, kusomeshwa 

tena haifai kwani akili haina matunda tena. Hata 

hivyo inabidi niseme tu walau kuwapongeza na 

kuwatia moyo hivi.  
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Siku ya leo ni ya muhimu sana kwa wana- CASFETA 

kwani ni hatua moja katika safari ya maisha yenu. 

Siku mlipoanza masomo yenu ya Sekondari ilikuwa 

kama ndoto kuiona siku hii. Miaka minne au sita si 

mingi lakini katika maisha ya shule ni safari ndefu 

sana, kwa sababu inahatari, ni ngumu na ina vikwazo 

vya kila aina. Wengine walikwama katika ada mavazi 

au fedha za mfukoni. Wengine hawakupata kibali kwa 

waalimu au wenzao, wengine mikiki ya ujana, 

wengine afya mbaya, wengine ugumu wa masomo 

wengine mazingira magumu ya nyumbani, ili mradi 

kila mtu alikuwa na pito lake.  Katika mazingira ya 

aina hii kuweza kufikia hatua hii salama inastahili 

pongezi nyingi na mimi ninawapongeza sana na 

kuwatakia ushindi katika maisha yajayo. 

 

Mchungaji na wanaCASFETA, 

Kwa mujibu wa imani yetu ni kuwa tunalo tumaini 

kuu, kwakuwa mwanzilishi wake alishinda na 
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ametuachia kielelezo kwahiyo hatuna budi kushinda 

na sisi. Vijana hawa walipokuwa pamoja walikuwa 

wanainuana na kutiana moyo kwa kuwa walikuwa 

kundi moja. Huko mnakokwenda pengine msipate 

ushirika kama huu, mliokuwa nao wakati mnasoma. 

Hata hivyo mtegemeeni kiongozi mkuu wa imani yetu,  

yeye hata waacha, wala kuwapungukia endapo 

mtamtegemea. 

 

Huko duniani kuna taratibu zake na kanuni zake 

tofauti na maisha ya shuleni. Jipangeni kujifunza kila 

siku. Chagueni yaliyo mema, jitengeni na mabaya. 

Ujana ni hatua muhimu sana katika maisha ukichezea 

tu umepoteza mtaji mkubwa sana wa maisha. Fikiri 

kwa makini sana maamuzi yako. Kila uamuzi 

unaofanya unaathari siyo kwako tu na hata jamii 

yako. Usidhani kuwa ni wewe tu utapata hasara,  bali 

wako watu wengi sana ambao wataathirika kutokana 

na maamuzi yako. Shida ya muda mfupi isikufanye 



 4 

kufanya maamuzi mabaya yakakupotezea mwelekeo 

wa maisha milele. 

 

Nikushauri hivi; jiulize nafasi yako ni ipi katika 

mustakabali wa maisha yako na ile ya jamii ni ipi? 

Tena kutokana na mazingira yanayokuzunguka, ujuzi 

na uzoefu ulio nao unaweza kufanya nini binafsi kwa 

ajili ya maisha yako mwenyewe au kwa jamii 

nyingine.  

 

Sisi tumepewa utume na Bwana wetu kuwa nuru na 

taa ya ulimwengu, tena tumeagizwa kutafuta roho 

zilizopotea. Je, unadhani ukipewa mtihani leo utapata 

alama ngapi? Tumia ujana wako vizuri, achana na 

uovu na kulalamika, uwe mkweli na mwenye 

msimamo. Tumia raslimali na fursa vizuri, uishi kwa 

faida. Hakikisha unakuwa msaada kwa wengine siyo 

tatizo, usipende kupewa kila siku, bali sema nitoe nini 

kwa ajili yako Mungu. Jiwekee malengo ya maisha, 

tena jifunze kwa watu waliofanikiwa.  
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Mchungaji na wana CASFETA, 

Nimeeleza mengi, sasa napenda kuwapongeza tena 

na kuwatakia maisha yenye mafanikio huko 

mwendako. Baada ya kusema haya nawashukuru kwa 

kinisikiliza. 

 

Asanteni sana na Mungu awatunze.  

 

 


