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HOTUBA YA MHE. MKUU WA MKOA WAKATI WA UZINDUZI 

WA DCC YA WILAYA YA KINONDONI TAREHE 07/11/2008 

 

Ndugu Mwenyekiti, 

Ndugu  Mstahiki Meya, 

Ndugu Mkurugenzi, 

Ndugu Wajumbe. 

 

Natoa shukrani kwa kunikaribisha katika  uzinduzi wa kikao 

cha kwanza cha Kamati ya Ushauri ya Wilaya.  Aidha, natoa 

pongezi Kwa kuwa Wajumbe wa District Consultative 

Commitee ya kwanza katika historia ya Wilaya ya Kinondoni.    

 

Kwa mujibu wa Sheria ya Marekebisho Na.13 ya 2006, Kamati 

hii inaundwa.  Yako majukumu makuu saba ambayo 

mmepewa.  Nitazungumzia yanayohusu: 

a) Kupokea taarifa za mipango ya maendeleo na kutoa 

ushauri kwa Halmashauri; 

b) Kuhakikisha Halmashauri zimetekeleza majukumu na 

shughuli za maendeleo 

c) Kuhakikisha Halmashauri zinatekeleza kwa ufanisi 

maamuzi yanayotokana na vikao vyao. 

 

 

 

Ndugu Wajumbe,  

Kwa nini majukumu haya yametolewa kwa Manispaa zetu, ni 

kwa sababu Manispaa zetu ndivyo vyombo vikuu vya 

utekelezaji. 
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- Vina Watumishi 

- Vina nyenzo 

- Vinapewa fedha za ruzuku 

- Vinakusanya mapato kutoka vyanzo vyao. 

 

Katika kutekeleza majukumu haya matatu tunayo matatizo: 

 

- Kuhusu taarifa: 

Mara nyingi hazitoki kwa wakati, na zikitoka si sahihi.  

Yote hii inatokana na watu kutojua nini kinaendelea.  

Wapo maofisini na Watendaji hawako kwenye Vituo vya 

kazi.  Wanaonekana wakati wa ziara za Viongozi.  Mbaya 

zaidi ni kwamba umejengeka utamaduni wa kudai posho 

kwa hata kazi za kawaida zisizostahili kulipiwa posho. 

 

- Kuhusu Utekelezaji: 

Upo udhaifu mkubwa sana wa usimamizi, matokeo yake 

ni uduni wa ubora wa kazi.  Kasoro kubwa hapa ni 

kutoteremsha mamlaka na madaraka kwenda ngazi ya 

chini ya  L.G. (Mitaa na Kata): Pelekeni fedha, nyenzo (D 

by D). 

 

- Kuhusu maamuzi ya Vikao: 
Hili nalo ni eneo ambalo upo udhaifu mkubwa 

kupindukia.  Maazimio mengi sana, lakini hakuna 

utekelezaji: k.m. kelele, gereji bubu, grocery, uchafu, 

Omba Omba (kila wakati vikao, hivi havitaondoa kero).  

Vikao vina maana pale tu unapokuwepo utekelezaji wa 

maazimio, vinginevyo ni kupoteza fedha za Umma kupitia 

posho. 
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Ndugu Mwenyekiti, 

DCC yako nategemea iishauri Manispaa ijijengee uhalali wa 

kuwepo mbele ya Umma kwa kufanya yafuatayo: 

- Ishughulikie kero ya miundo mbinu: mifereji ya 

kutoa maji barabarani, itengeneze barabara mara 

uharibifu unapotokea na isikie kilio cha watu 

kuhusu kuta zilizojengwa katika mikondo ya asili 

ya maji.  Serikali Kuu itaendelea kushirikiana na 

Manispaa zote (ndiyo mwajibikaji wa mwisho kwa 

wananchi): k.m. Ubungo – Kigogo – Jangwani, 

Kilwa, Kawe, Old Bagamoyo. 

- Ishughulike tatizo la uchafu uliokithiri.  Hili si la 

Operation, ni la kazi za kila siku.  Viongozi wa 

ngazi zote hadi pale Mtaani washiriki kusimamia 

sheria zitumike kuhimiza usafi. 

- Ishughulikie kero zinazowagusa watu tena kwa 

haraka na siyo kwa maneno na kuagizana.  

Kuagiza kufuatiwe na kufuatilia kuona kama 

agizo limetekelezwa. 

- Ihakikishe inawashirikisha wananchi katika 

mipango mbalimbali inayowahusu katika 

kupanga na kuchangia utekelezaji.  Udhaifu 

mkubwa sana unajitokeza katika ujenzi wa Shule 

za Sekondari. 
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- Iondokane na udhaifu katika kuhakikisha 

mafanikio yanayopatikana yanakuwa endelevu 

(k.m. zoezi la Machinga na Omba Omba). 

- Iondokane na unyonge wa kutokupokea ushauri.  

Isipofanya hivyo, basi nyinyi mtakuwa 

mnashauri, lakini ushauri hauzingatiwi.  Huu si 

wakati wa umimi au nani mkubwa.  Tukumbuke 

sisi wote ni Watumishi wa watu, tuwatumikie.  

Tusiwakwamishe kwa sababu zetu za ubinafsi. 

 

Ndugu Mwenyekiti, 

Pamoja na kujadili agenda zenu mlizojipangia, nashauri 

mtafakari yafuatayo ili muishauri mamlaka husika ipasavyo:- 

- Rangi za Taxi na Taxi bubu 

- Usafiri wa Wanafunzi 

- Kutenga maeneo mahsusi ya biashara ndogo 

ndogo jioni 

- Mfuko wa Elimu na ujenzi wa Shule za 

Sekondari. 

 

Mwisho, kumbukeni mnajenga historia.  Mnataka 

mkumbukwe kwa lipi?  Hilo ndilo swali ninalotaka muwe 

mnajiuliza kila siku. Mkiwa makini jibu mtakalopata ni 

kwamba mtakumbukwa kwa kuwa na utumishi uliotukuka na 

si ujuzi wa kujenga hoja kwenye vikao au kuwa mbishi kwa 

kila linalojadiliwa.  Watu wanataka kuona vitendo, na kwa hilo 

watatuheshimu. 
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Baada ya kusema hayo sasa natamka kwamba Kamati ya 

Ushauri ya Wilaya nimeizindua rasmi. 

 

 


